dzme1530.ph

Alice Guo

Senate Sergeant-at-Arms, nakikipag-ugnayan na sa NBI para sa kustodiya kay Alice Guo

Loading

Nakikipag-ugnayan na si Senate Sergeant at Arms Ret. General Roberto Ancan sa National Bureau of Investigation kaugnay sa inaasahang pag-uwi sa bansa kay dismissed Bamban, Tarlac mayor Alice Guo na naaresto sa Jakarta, Indonesia. Ito ang binigyang-diin ni Senate President Francis Escudero kasunod ng impormasyon na natanggap nila mula sa NBI. Sinabi ni Escudero, daraan […]

Senate Sergeant-at-Arms, nakikipag-ugnayan na sa NBI para sa kustodiya kay Alice Guo Read More »

Kasong perjury at disobedience to summon, ikinakasa na ng Senado laban kay Alice Guo

Loading

Isinasapinal na ng Senado ang mga kasong perjury at disobedience to summons na ihahain laban kay dismissed Bamban Tarlac Mayor Alice Guo. Ayon kay Sen. Sherwin Gatchalian, patuloy ang pakikipag-ugnayan niya kay Senate Sec. Renato Bantug para sa paghahain ng kaso anumang araw. Sinabi anya ni Bantug na pinaplantsa na lamang ang mga detalye sa

Kasong perjury at disobedience to summon, ikinakasa na ng Senado laban kay Alice Guo Read More »

Mga awtoridad, dapat ding tutukan ang iba pang kasabwat ni Alice Guo sa operasyon ng POGO

Loading

Kinalampag ni Sen. Sherwin Gatchalian ang mga awtoridad kaugnay sa pagkawala ng iba pang mga kasabwat sa iligal na operasyon ng mga POGO sa Bamban at Porac. Sinabi ni Gatchalian na hindi lamang ang pamilya Guo ang dapat na tutukan kundi ang iba pang mga nakatakas na personalidad na sangkot sa mga operasyon ng POGO.

Mga awtoridad, dapat ding tutukan ang iba pang kasabwat ni Alice Guo sa operasyon ng POGO Read More »

Senado, handang magsagawa ng executive session kung nanaisin ni Shiela Guo

Loading

Bukas ang Senado kung hihilingin ni Shiela Guo na magsagawa ng executive session upang ilabas niya ang lahat ng kanyang nalalaman sa mga transaksyon ng mga kumpanya ng pamilya Guo kasama na ang may kinalaman sa POGO operations. Ito ang tiniyak ni Sen. Sherwin Gatchalian kaugnay sa posibilidad na gawing state witness si Shiela laban

Senado, handang magsagawa ng executive session kung nanaisin ni Shiela Guo Read More »

Dismissed Mayor Alice Guo, nasa Jakarta, ayon sa BI

Loading

Nasa Jakarta, Indonesia pa hanggang ngayon si dismissed Mayor Alice Guo. Ito ayon kay Bureau of Immigration Chief Norman Tansingco ay batay sa pinakahuling report na kanilang natanggap. Sinabi ni Tansingco sa pagdinig ng Senado na nagpadala na sila ng sulat sa Director General ng Indonesian Immigration at hiniling ang deportation kay Alice sa Piliipnas.

Dismissed Mayor Alice Guo, nasa Jakarta, ayon sa BI Read More »

DFA patuloy nakikipag-ugnayan sa DOJ at iba pang ahensiya para sa pagkansela sa pasaporte ni Alice Guo

Loading

Inihayag ng Department of Foreign Affairs (DFA) na wala pang timeline kung kailan makakansela ang pasaporte ni dating Bamban Tarlac Mayor Alice Guo. Ayon kay Foreign Affairs Sec. Enrique Manalo sinisikap na nilang mapabilis ang pagkansela ng kanyang Philippine passport para sa agarang pag aresto sa dating alkalde. Ayon pa kay Manalo, patuloy ang kanilang

DFA patuloy nakikipag-ugnayan sa DOJ at iba pang ahensiya para sa pagkansela sa pasaporte ni Alice Guo Read More »

Shiela Guo, kinumpirmang kasama sina Alice at Wesley Guo nang umalis sa bansa

Loading

Nagbigay na ng ilang detalye ang kapatid ni Alice Guo na si Sheila Guo kung paano sila nakalabas ng bansa. Sa pagdinig ng Senado kaugnay sa pagtakas nina Guo, kinumpirma ni Sheila na magkakasama sila nina Alice at Wesley nang umalis ng bansa. Sa pagtatanong ng mga senador, sinabi ni Sheila na sinundo sila ng

Shiela Guo, kinumpirmang kasama sina Alice at Wesley Guo nang umalis sa bansa Read More »

Dismissed Bamban Tarlac Mayor Alice Guo, nais nang sumuko —Atty. David

Loading

Kinumpirma ni Atty. Stephen David na nais nang sumuko ng kanyang kliyenteng si dismissed Bamban Tarlac Mayor Alice Guo. Sinabi ni David na ito ay batay sa kanilang huling pag-uusap noong nakaraang linggo bago ang pagkakaaresto kina Sheila Guo at Cassandra Li Ong. Ginawa ni David ang pahayag sa kanyang pagdalaw sa detention center ni

Dismissed Bamban Tarlac Mayor Alice Guo, nais nang sumuko —Atty. David Read More »

Pagbasura sa motion at counter-affidavit ni Alice Guo, hiniling sa DOJ

Loading

Hiniling ng PNP at Presidential Anti-Organized Crime Commission (PAOCC) sa Department of Justice na ibasura ang motion at counter-affidavit na inihain ni dismissed Bamban, Tarlac Mayor Alice Guo sa kasong human trafficking na isinampa laban sa kanya. Sa inihaing motion, inihayag ng PNP at PAOCC ang kanilang pagdududa na personal na humarap si Guo sa

Pagbasura sa motion at counter-affidavit ni Alice Guo, hiniling sa DOJ Read More »

Pahayag ng notaryo publiko na personal nitong nakita si Alice Guo noong Aug. 14, binigyang konsiderasyon

Loading

Hindi pa makumpirma o maitanggi ng National Bureau of Investigation (NBI) kung nakapuslit palabas ng bansa si dismissed Bamban, Tarlac Mayor Alice Guo. Sinabi ni NBI Director Jaime Santiago na ongoing pa rin ang kanilang imbestigasyon. Idinagdag ng direktor na patuloy na iniimbestigahan ng kanilang mga tauhan ang isyu para ma-confirm o ma-deny ang pagtakas

Pahayag ng notaryo publiko na personal nitong nakita si Alice Guo noong Aug. 14, binigyang konsiderasyon Read More »